ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-03-2007, 13:25   #13
kapom7
Member

รูปส่วนตัว kapom7

Engine Type: ศึกษาเรื่องแก็ส เรื่องแหล่งที่เที่ยวของ นศ. และอื่นๆ
คะแนน: 18 kapom7 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kapom7
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม
อีกอย่างครับหม้อต้ม น่าจเป็นฮาน่า มันชอบซึมขอบ ๆ ครับ และไม่สมควรอย่างยิ่งที่อยู่ใกล้ท่อไอเสียครับ ตัวมันเองก็ร้อนด้วยน้ำอยู่แล้วยังมีท่อไอเสียทำให้ร ้อนยิ่งขึ้นอีก และตัวจานจ่ายและคอลย์ ก็อยู่ฝั่งเดียวกันหมด ถ้ามีโอกาศย้ายได้ย้ายน่ะครับ วันนี้ไม่เป็นอะไร วันข้างหน้าเราไม่รู้ครับว่ามันมีอะไรรั่วหรือเปล่า และอีกอย่างของหม้อยี่ห้อนี้ ถ้าไม่มีตัวติ๊กแก๊สแยกอีกตัว ต้องเพิ่งระวังว่าติ๊กที่หม้อต้มชอบค้างน่ะครับ เราดับเครื่องแต่ติ๊กมันไม่ปิดให้ครับ
ขอบคุณคับ คุณ เค ที่เข้ามาให้ความรู้อีกครั้งคือใจจริงแล้วอยากเปลี่ย นเป็นหม้อ ฟีม่า คับหรือไม่ก็ อาติเกอร์ ซูเปอร์ คับ หรือว่าพี่จะแนะนำตัวใหนเพื่มเติมคับ ส่วนเรื่องจุดวางหม้อต้มนั้น เคยถามช่างหลายที่แล้วเข้าบอกว่ามันไม่มีที่จะไว้แล้ วคับ ถ้าไว้ทางอื่นก็ต้องใช้สายยาวมากคับ ถ้ามใงรบกวนพี่ เค เข้ามาชี้จุดให้อีกทีด้วยค้าบ ด้วยความขอพระคุณล่วงหน้าครับ
kapom7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม