ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-09-2014, 16:51   #4
Rafa_Pond
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 Rafa_Pond is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
สายสัญญาณสูบใครก็สูบมัน ลองเปิดคอมดูครับว่าสัญญาณหัวฉีดมีเข้ามายังกล่อง ecuของแก๊สหรือเปล่า ถ้ามีแล้วไม่ออก หรือว่าออกจากกล่องแต่ไม่ไปยังหัวฉีดแก๊สครับ ต้องไล่ทีละเสต๊ปครับ
ครับจะลองเช็คดู แต่ก่อนหน้านี้ใช้แต่แก๊ส mixer อย่างเดียวไม่เคยใช้น้ำมัน แต่พอใช้น้ำมัน เครื่องเดินเหมือนกับไม่ครบสูบ ถ้าแบบนี้ควรจะไล่น้ำมันให้นิ่งก่อนไหมครับ
Rafa_Pond is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม