ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-05-2008, 21:05   #22
G-Force
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว G-Force

Car Brand: Nissan Silfiaro A314S, Toyota Mightiger
Engine Type: 1J-GTE(Modiefy)&1J-GTE(Original)
คะแนน: 19 G-Force is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxximum อ่านกระทู้
วันแรกรับรถมาก็ออกมาลองเรยครับ บนถนนเกษตรนวมิน กดลงไปได้ที่180ครับถึงไฟแดงซะก่อน
ออกตัวดีมากครับไม่อืด ความเร็วปลายประมาณ215 กม/ซม. บนถนนมอเตอร์เวย์ วัดจากจีพีเอสนะครับเพราะไมล์มีแค่180เอง ตอนประมาณ140-160มีสั่นเล็กน้อยแต่พอเกิน160ไปนิ่งเรยครับ เรื่องความร้อนไม่มีปัญหาเรยครับคงที่ตลอดยกเว้นตอนซ ัดหนักๆ จะเกินขีดกลางมานิดนึงครับแล้วก็คงที่ ส่วนอัตราการกินแก๊ส เด๋วจะมาบอกอีกนะครับ ส่วนรูป ตอนนี้ผมถ่ายไม่ได้เรยครับ ฝนตกน้ำท่วมหน้าบ้านหมดเรยครับ พายุไปเมื่อไหร่จะถ่ายรูบมาให้ดูนะครับ ขอบคุณพี่คลับjzมากนะครับสำหรับข้อมูลต่างๆ ถ้าไม่มีพวกพี่ๆคงไม่มี "รถตู้เกาหลีหัวใจญี่ปุ่น" คันนี้แน่ๆเรยครับ
ขอบคุณมากๆครับ
โห.. รถตู้วิ่งตั้ง 200 ก่าแนะ ใจถึงมากเลยนะคับ ยังไงก็ทางโล่งๆระวังกระแสลมด้วยนะคับ เพราะ aerodynamic ของรถมันไม่แมทกะความเร็วที่ใช้เลยคับ เป้นห่วงอะคับผม (ปล.วิ่งแค่180 วีโก้เดิมๆก็มองหน้าคนขับแล้ว..อิอิ:emo_toon24 :
G-Force is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม