ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-06-2011, 00:10   #5
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boost อ่านกระทู้
ที่ผมถามเพราะว่า Autronic เป็นระบบที่ไม่มีหม้อต้มน่ะครับ หลักการทำงานมันใช้สายเป็นตัวต้ม ก็เลยแก้ไขไปใช้หม้อต้มแรงๆที่มีขายไม่ได้ แก้ได้อย่างเดียวคือเปลี่ยนขนาดหัวฉีด ซึ่งขนาดใหญ่สุดคือ Jet21

ในเมื่อไม่มีใครยืนยันได้ ผมก็กลัวๆเหมือนกันครับว่ามันจะจ่ายไม่พอ ผมเองลองโทรหาบริษัทตัวแทนจำหน่าย เค้ายังไม่กล้ายืนยันเลยครับ ว่าจะจ่ายgasพอ
ถ้าเป็นระบบที่ไม่มีหม้อต้มนี่แรงดันแก็สไม่พอแน่นอน ครับ ขนาดรถผมมีหม้อต้มแต่แรงม้าน้อย 200 กว่าเวลาเร่งแซงยังไม่พอเลยครับตัดเข้าโหมดน้ำมันประ จำ เครื่องเทอร์โบลองดูยี่ห้อ AG หรือ AC ดูครับส่วนหม้อต้มก็ของ KME silver หรือ Gold ก็ได้ครับเป็นอีกทางเลือกในการตัดสินใจ
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม