ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-07-2009, 17:34   #1
GU_MONALIZA
Junior Member

รูปส่วนตัว GU_MONALIZA

Car Brand: BMW E36 325i
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 GU_MONALIZA is on a distinguished road
ขอสอบสอบผู้รู้หน่อยคับพอดีรถเพิ่งติดแก็สมา

ผมใช้ BMW E36 วาง 1J GTE อยู่อ่ะคับรู้สึกว่ามันเปลืองน้ำมันมากเลยลองปัยติดแ ก็สดู แต่พอติดแก็สมาแล้ว เวลาเหยียบคันเร่งแร้วมันมีเสียงหอน ดังวีดๆๆๆๆๆ เข้ามาในรถ พอเรายิ่งเหยียบมันก้อยิ่งตัง แต่พอเวลาเรายกคันเร่ง เสียงที่หอนดังวีดๆๆๆๆๆ มันค่อยเบาลง ถ้าเหยียบซักปะมาณไม่เกิน 60 มันก้อปกติดี แต่พอเหยียบเกิน 60 ขึ้นไป มันจะมีเสียงหอนออกมาถามช่างที่ติดตั้งให้เค้าบอกว่า มันเป็นเสียงมิกเซอร์ มันดูดแก็ส มันจิงเหมือนที่ช่างเค้าว่ามั้ยคับ ถามเค้าว่ามันจาเปงรัยมั้ยเค้าก้อบอกว่าม่ายเปงรัย แต่ว่าผมรู้สึกรำคาญมากมาย มันเกิดจากอะไรคับ แล้วต้องแก้ไขยังงัยคับ ผู้รู้ช่วยตอบปัญหาให้หน่อยคับ ขอบคุณคับ
GU_MONALIZA is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม