ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-04-2009, 20:40   #16
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gazza_man อ่านกระทู้
แจ่มแจ้งเลยครับพี่ Moonlight ขอบคุณมากๆเลยครับ

---ตอนนี้ประเด็นไมล์เพี้ยนผมว่าแน่นอนแล้วล่ะครับ---->คงต้องเปลี่ยนไมล์แน่นอน

---แต่ผมสะดุดตรงนี้มากๆครับ

เพราะที่พยายามแก้นั้นต้นตอจริงๆมิใช่เรื่องไมล์อย่า งเดียวหรอกครับแต่เป็นเพราะว่า "รถกินน้ำมันมากผิดปรกติครับ" คือประมาณ 5.5-7 กม. ต่อ ลิตร (ขับไประยอง) ทีนี้ผมเองก็เลยพยายามหาสาเหตุก็พบว่า
เมื่อรถวิ่งที่ประมาณ 120กม./ชม.(จับด้วย GPS)
1.เกจ์ไมล์ขึ้นที่ 120
2.เกจ์วัดรอบขึ้นที่ 5000
3.เสียงเครื่องที่ผมฟังผมว่าเกิน 3500 รอบแน่นอน (มันจะดังเหมือนกำลังลากรอบครับ)

ถ้างั้นพี่ๆว่าเป็นไปได้ไหมครับว่า สวิทช์ Power ตัวนี้อาจค้างอยู่หรือต่ออยู่ หรือเปล่า
เป็นไปได้ครับผม