หัวข้อ: - จอดทางชัน
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-10-2009, 18:24   #5
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
มีเรื่องเล่าให้ฟัง ครับ ?

ตอนที่ผมวาง J เกียร์ ออโต้ใหม่ รู้สึกชอบใช้เกียร์ P มากๆ มันสะดวกดี ครับ จำได้ว่ามีเพื่อนในนี้ เบรคมือใช้ไม่ได้ เพื่อนรุ่นพี่เก่าๆออกมาแซวว่า " ตั้งแต่วาง J มา ลืมไปเลยว่า รถตัวเองมีเบรคมือ " (แสดงว่า ใช้ P ตลอด) ผมเข้าไปอ่านข้อมูลที่ Web อื่นๆ ส่วนใหญ่มักบอกว่า ถ้าอยุ่บนถนน ห้ามยุ่งกับ P เด็ดขาด จนกว่าจะอยู่ในที่ ที่ปลอดภัย (น่าจะจอดอยุ่ที่บ้าน)
วันนึง ตื่นเช้ามาเห็นรถคน แถวบ้าน ที่จอดอยู่นอกบ้าน มีรอยถูกชนท้าย รอยยาง ยาวเป้นเมตรเลย ประกันก็มา Claim ให้เฉพาะตัวรถ สักพักเขาใช้รถไปไม่นาน ต้องมาซ่อมเกียร์อีก ,...จนวันนี้ ผมไม่ได้ยุ่งกับ P เลย จนนึกได้ว่ารถเรายังมี เบรคมืออยู่ ครับ
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to PhotJZ For This Useful Post:
Jamisquatar (20-01-2013), Lucky (03-06-2011)