ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-07-2010, 00:28   #23
kt000000
Junior Member

รูปส่วนตัว kt000000

Car Brand: Holden
Engine Type: 2J GTE 5MT
คะแนน: 0 kt000000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingdrif อ่านกระทู้
เครื่องเดิมของผม 3800 เฟืองท้ายผม 3.9 ครับอืดมากแระไปไหวเพราะรถหนักมากครับของคุณก็น่าจะ 3.9 เหมือนกันมั้งครับ เครื่องเดิมเท่าไรครับ ซีซี แต่เฟืองท้ายผมคิดว่าคงเอาไม่อยู่อะครับตามที่ผมขับม าเร่อว่าเครื่องผม 1เจโบเลยอืดๆๆ
เครื่องเดิมผม rb 20(เครื่องเดิมๆโฮเด้นนะครับไม่ใช้พวกRB20ที่เอามาแต ่งกันเดียวจะสับสนเพราะมันรหัสนี้เหมือนกัน ) เครื่อง 2000 cc ครับ เกียร์ m/t แต่ตอนนี้ เกียร์ a/t เฟืองเดิมที่ใช้อยู่ยังไม่มีอาการอะไร กดก็มา หรือว่าเพราะเป็นเจโบวีวี บูตมาไว 2500 ก็มาแล้ว ถามว่าอืดไหมก็ต้นจะอืดๆหน่อย อาจจะเป็นเพราะล้อใหญ่ (แต่ตอนทำเครื่องเสร็จใหม่ๆใส่ล้อเดิมขอบ 14 เลื่อยเป็นงูเลย ตอนนี้ล้อ 18 ไม่มีฟรีซักเเอะ ) ห่วงแต่ว่าอนาคตเฟืองจะทนไหวไหมหรือว่าเเค่นี้สบายๆ เพราะตอนนี้ได้กล่อง f con v pro กล่องเงินมา กะจะไปจูนไดโน แล้วค่าจูนกล่องตอนนี้ราคาประมานเท่าไรครับ แล้วค่าห้องไดโนอีกเท่าไรครับ นะจะทำแค่นี้ละครับไม่โมมากไปกว่านี้เเล้ว (เเค่นี้ก็ซดน้ำมันเหมือนรั่วเลยครับ ) เลยอยากทราบว่าเฟืองเดิมจะรับไหวไหม

อ้อลืมแนะนำตัว ผม โจ้ ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก
kt000000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม