ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-06-2007, 23:49   #8
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
อยากเหนแบบไม่ใส่มิกทำไง ก็ลองเปิดดูท่อหน้าลิ้น ของเครื่องคุณก็ได้ครับ เพราะ มันก็แค่ไม่มี มิกอะ แบบว่าเจาะเสร็จ ก็ยัดท่อปล่อยแก๊สลงไปอะครับ โล่งๆ ......
.....ก็ไม่เชิงว่าลองของอะไรหรอกครับ แค่อยากจะดูว่าไอหม้อเทอร์โบใส่แล้วมันดีกว่า ปกติ ขนาดไหนอะครับ ถ้ามันทำให้แรงได้ และ ประหยัดด้วย มันก็ดีอะครับ เพื่อนๆอาจจะได้ไปทำตามมั่งอะครับ เพราะส่วนตัวแล้ว หม้อเดิมของผม(หม้อธรรมดาติดแบบปล่อยดูด ติดตั้งแต่สมัยที่เพื่อนๆ บอกว่า จะกลายเป็นไก่ย่าง อิอิ) ก็วิ่งในเมือง 1.5-1.7 นอกเมืองก็ 1.1-1.3 อะครับ ...แต่พอเปลี่ยนเป็นหม้อเทอร์โบ เลย อยากจะทดสอบหาจุดที่มันแรงที่สุด ในลิมิตที่ยังประหยัดอยู่อะครับ และกลับไปใช้น้ำมันได้อย่างไม่ด้อยลงอะครับ ...แต่ถ้าไม่ได้ก็คงไปกลึงมิกมายัดเหมือนชาวบ้านเค้า อะครับ อิอิ ....

กระทู้นี้แนวทางอาจจะสวนทางกับผู้ติดแก๊สทั้งหลาย ที่เน้นแต่ความประหยัดอะครับ ..เพราะผมมันคันอะครับ ประหยัดมาหลายปีละ เลยหาเรื่องเสียตังมาลองๆทำดูอะครับ เผื่อจะเจอวิธีที่มัน ประหยัดแล้ว ไปแรงแรดขับกะ น้ำมันได้อะ..(ที่จริงอาจจะมีวิธีพวกนั้นอยู่แล้ว แต่ผมยังไม่รู้ 555 เพราะ ไม่มีใครเอามา post).....

ก็ตามนั้นอะครับ ไว้จะมารายงาน ความซ่านใหม่นะครับ อิอิ
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม