ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-06-2007, 00:56   #1
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
1 j bo จะบูสต์แก๊สที่ 1 บาร์ ใส่ mixer ขนาดไหนดีครับ ไม่มีมีแลมด้านะครับ

ตอนนี้ไม่มี mixer ครับ ก็ขับได้ บูสต์ปกติ แต่กินแก๊ส ไปอะครับ ในเมือง 2.4 อัดๆก็ 3.0 บาทต่อโล ....อยากจะถามครับว่า ถ้าจะให้ตอนขับปกติ ประหยัดเหมือนเดิม คือ 1.5 บาทต่อโล นี่ต้องใส่ mixer ขนาดไหนอะครับ และสามารถ บูสต์ได้ 1 บาร์อะครับ .....30 mm ปากแตร นี่ ok มะครับ ว่าจะลองขนาดนี้ดูอะครับ ...

ป.ล. ใครใช้ 1 j bo+ LPG แล้วไม่ใส่ mixer มั่งครับ อยากจะถามว่า มันกินเหมือนผมรึเปล่า เพราะ ช่างที่ร้าน เค้าบอกว่า ทำไป j bo ไป 20 กว่าคัน ไม่ใส่ mixer สักคัน แต่ก็วิ่งปกติ คือ ในเมือง 1.5-1.8 ส่วนตอนซัด ก็ว่ากันไป.....เพราะถ้าคันอื่น ไม่มี mixer แล้ววิ่งกิน ปกติ แสดงว่า รถผมมันมีปัญหาอะครับ จะได้ไปให้ช่างแก้ไข เพราะ ไม่อยากเอา mixer มาขวางอะ และเค้า ก็ยืนยันว่า ไม่มี mixer ก็วิ่งกินปกติ 1.5-1.8 ผมเลยกังวลใหญ่ เพราะ ถ้าหม้อมันเสียจะได้ไปเปลี่ยนลูกใหม่อะครับ รบกวนตอบทีนะครับ
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม