ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-02-2010, 12:04   #5
SimonR
Senior Member

รูปส่วนตัว SimonR

Car Brand: Chevy Colorado Z71
Engine Type: 3000 cc.
คะแนน: 16 SimonR is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โกยเถอะเจ อ่านกระทู้
ผมว่า UZ น่าจะเหมาะกว่านะครับ ถ้าจะชนขับ 4

2j-gte ผมกลัวชนขับ4 เดิมแล้วเกียร์จะเอาไม่ไหวครับ
เพราะดึงแบบตึงๆ UZ กับแบบ แซ๊ดๆๆ 2่j-gte
มันต่างกันนะครับ

และอีกอย่างนึ่งคือเรื่องของพื้นที่ในห้องเครื่องครั บ
ถ้าลง 2j นั้นพื้นที่ห้องเครื่องจะเต็มครับ
แผงพัดลมแอร์ต่างๆ อาจจะต้องย้ายไปไว้ใต้รถ
ในห้องโดยสารที่ใหญ่อาจจะมีปัญหาเรื่องแอร์ไม่เย็น
ถ้าทำไม่จบ หรือไม่ก็ต้องทุบผนังห้องเครื่อง เข้าไปหน่อย เพื่อให้เหลือพื้นที่ วางพัดลม

ถ้าเน้นใช้งาน แรงบิดดี ขับสนุกก็ UZ ครับ

แต่ถ้าเน้นแซ๊ด แอบแรง ไล่เก็บเด็กแว๊น
ก็ 2j-gte ครับแต่ลืมขับ 4 ไปก่อนครับ ไม่จบง่ายๆครับ

อย่างอื่นรอเพื่อนๆมาเสริมครับ
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

เมื่อครู่โทรคุยกับช่าง เค้าก้อบอกประมาณนี้ครับ แต่แนะนำไปทาง 3RZ ซึ่งเครื่องราคาสูงมาก เลยไม่ค่อยสนใจ

ส่วน UZ สามารถทำชนกับเกียร์เดิมได้หรือป่าวครับ เพราะว่าเสียดายขับ 4 พอมีอู่ไหนแนะนำได้บ้างครับ ขอบคุณครับ
SimonR is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to SimonR For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)