ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-05-2014, 22:30   #1
sitthinat
Member

รูปส่วนตัว sitthinat

Car Brand: Lexus
Engine Type: 1JZ-GTE VVT-I ECTS-I
คะแนน: 0 sitthinat is on a distinguished road
ใครเคยเป็นแบบผมไหมครับ 1 gte vvti

ตั้งแต่ผมวางเครื่องมา วิ่งได้พักใหญ่ เทอร์โบก็พังครับ
อาการแรกคือ แกนคด เทอร์โบหอน เหยียบได้ไม่เกิน 100 ครับ ก็เลยซื้อเทอร์โบเชียงกงมาใส่ แล้วอาการนี้ก็เกิดขึ้นครับ วิ่งได้ประมาณ 5 เดือน ใบมันก็เป็นอย่างที่เห็นครับ พอเปลี่ยนใบไป คราวนี้ ได้ประมาณ 4 เดือน ใบก็หายแบบเดิมอีก มีใครพอจะทราบไหมครับ ว่าเป็นที่อะไร และแก้ไขอย่างไรได้มั่งครับ ผมใช้กรองเปลือย HKS อยู่ครับ ไม่รู้เกี่ยวไหม

sitthinat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม