ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-07-2009, 09:24   #1
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
มีสามวิธีกับคอยล์ร้อนแอร์มาถาม

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะแก้ปัญหากับรถรุ่นที่ พื้นที่วางคอยล์ร้อนไม่สามารถเพิ่มขนาดได้แล้วจะทำอย ่างไร เพราะตอนนี้รถติดๆแอร์ไม่เย็น เย็นตอนวิ่งมีลมปะทะ เอาน้ำฉีดที่แผงคอยล์ร้อนแล้วมันก็จะกลับมาเย็น น้ำยาไม่ขาด คอมแอร์กำลังอัดไม่ตก สรุปว่าน่าจะมาจากปัญหาคอยล์ร้อนระบายไม่ทัน ผมมี 3 วิธีที่คิดไว้ คือ
1. เพิ่มแผงคอยล์ร้อนกับพัดลมอีกชุดพ่วงกับของเดิม และติดไว้ใต้ท้องรถ
2. ย้ายแผงคอยล์ร้อนมาไว้ใต้ท้องรถ และเปลี่ยนขนาดให้ใหญ่ที่สุด
3. เปลี่ยนอันเดิมที่อยู่หน้ารถ เป็นแบบลามีเนท อะไรประมาณนี้ ซึ่งได้ข่าวว่าระบายดีกว่าเดิม โดยใช้ขนาดเท่าเดิม เพราะพื้นที่จำกัด
ทั้งสามทางนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือมีวิธีอื่นๆที่แก้ปัญหาได้เด็ดขาด ช่วยบอกหน่อยครับ โดยเฉพาะเพื่อนๆ tiger หรือ sportrider ที่เจอปัญหเดียวกับผม พื้นที่หน้ารถมันน้อยไงครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม