ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-08-2010, 21:04   #1051
sompol
Senior Member

รูปส่วนตัว sompol

Car Brand: toyota sport rider
Engine Type: 2jz-ge vvti
คะแนน: 15 sompol is on a distinguished road
Unhappy รายงานความคืบหน้าครับ

วันนี้ไปดูรถครับช่างไฟมาวายสายยังไม่เรียบร้อยครับโ ดยช่างที่ อู่บอกว่าเหลือชุุดขับ 4 ที่ยังไม่เรียบร้อย ผมจึงลองเอารถออกทดลองวิ่งดูครับ (รถผม2j vvti auto เฟืองท้าย 4.3 ยาง 265/70/r16 ) ผลปรากฎว่า
ตอนเหยียบเบรคเข้าเกียร์ D รถมีอาการกระตุกเล็กน้อย
พอปล่อยเบรค รถก็เคลื่อนตัวเป็นปกติดี
ตอนเหยียบคันเร่ง กลับมีอาการเหมือนคลัชลื่นครับ(เร่งแล้วมีแต่เสียงเค รื่อง รถไปไม่ค่อยเร็วเท่าที่ควรครับ(พอดีช่างบอกว่าไมล์คว ามเร็วเป็นแบบสายครับ แต่ที่เกียร์เป็นแบบไฟฟ้า จึงต่อไม่ได้ครับ) ส่วนความเร็วที่ผมลองดูประมาณ 40-60 กม./ชม.ครับ
ช่างที่อู่บอกว่าสงสัยเกียร์ j ที่ผมซื้อมาพร้อมเครื่องจะพังหรือใกล้แล้วครับ หรืออาจจะโดนสลับตอนวางเครื่องที่ชลบุรี
หลังจากมาจอดที่อู่ก็ลองตรวจระดับน้ำมันเกียร์ตอนเคร ื่องติดอยู่พบว่าน้ำมันเกียร์เกินจากขีด hot ประมาณ 5 เซน. แต่ต้องทำท่อไอเสียก่อนจึงต้องรอครับ พรุ่งนี้ต้องนำรถกลับบ้านก่อนครับเพราะทางอู่จะทำบุญ บ้านครับแล้วค่อยนำกลับไปวายสายต่อครับ
มีความคืบหน้าอย่างไรจะรายงานให้ทราบต่อไปครับ จะยังไงก็ต้อง Sport rider กิน j ครับ
ไม่ทราบว่า พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดมีความเห็น ช่วยแนะนำด้วยครับตอนนี้ยังคิดไม่ออกครับว่าจะเริ่มต รงไหนดี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompol : 10-08-2010 เมื่อ 21:08.
sompol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to sompol For This Useful Post:
note4you (07-05-2011), กัมพ์ (22-04-2011)