ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-01-2014, 20:29   #2
MAMOTO3
Senior Member

รูปส่วนตัว MAMOTO3

Car Brand: BMW / TFR
Engine Type: 2JZ GE / 1uz fe
คะแนน: 13 MAMOTO3 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ drinkmaster อ่านกระทู้
Dmax cab4ตัวเตี้ย ตอนนี้วาง1เจวีวีไม่โบ ออโต้ ngvระบบดูด ท่อเดิม เฟืองท้าย4.5 รถมันอืดจังอยากวาง1uz-fe a/t มีคำถามนะครับ
1.แท่นเครื่องและแท่นเกียร์ใช้ของเดิมได้ไหม
2.1uzถ้าวางในห้องเครื่องdmaxแล้ว ส่วนมากเครื่องมันจะติดขัดตรงส่วนไหนของห้องเครื่องบ ้างครับ
3.อยากจะใช้ngvระบบดูดเหมือนเดิมจะได้ไหม ผมจะเปลี่ยนหม้อต้มใหม่เป็นของรุ่นturbo
4.รถผมปี04ถ้าวาง1uzแล้วจะโดนภาษีปีเท่าไหร่ครับ
5.จะใช้พัดลมแบบฟรีปั๊มได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
ขอตอบตามความคิดผมนะครับ
1 แท่นเครื่องอาจต้องสร้างใหม่ครับส่วนแท่นเกียร์ของเจ วีๆได้อยู่ครับ
2 แคร้งหน้าคงต้องมีกานเฉือนแคร้งกันบ้างครับช่างไทยทำ ได้ไม่มีปัญหาครับ
3ใช้การได้ดีเลยครับถึงเป็นหม้อต้มเดิม
4เรื่องของภาษี หากรถพี่ป้ายทะเบียนสีเขียวน่าจะเท่าเดิมครับเพราะเค ้าคิดตามน้ำหนักรถครับซึ่งuzไม่ได้มีน้ำหนักมากมายเล ยครับ
5อันนี้ต้องบอกที่เซียงกงตอนไปซื้อครับว่าอยากได้เป็ นฟรีปั๊ม หรือไฮโดรลิคครับราคาก็ต้องต่างกันครับแต่จบๆแน่นอน ใส่ได้แน่นอน ขนาดเจยาวๆยังใส่ได้เลยครับ

เสริมอีกนิดครับเฟืองท้าย4.5ที่ว่าหากล้อเล็กๆคงต้อง เปลียนเป็น4.1 ครับปลายไหลดี หากไม่เปลี่ยนก็ได้ครับแต่คิ๊กดาวอาจมีฟาดกันบ้าง
ผมตอบตามความคิดผมนะครับรอพี่ๆท่านอื่นช่วยตอบ
และขอให้มีความสุขกับ1uz fe ครับผม
MAMOTO3 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to MAMOTO3 For This Useful Post:
anakin (09-02-2014), C220 (27-01-2014)