ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-05-2009, 10:52   #65
Jeab Klong7
Senior Member

รูปส่วนตัว Jeab Klong7

Car Brand: Vigo ตัว J โลๆ
Engine Type: 1Jz-Gte+Lpg.
คะแนน: 17 Jeab Klong7 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gotlaw อ่านกระทู้
ตั้งแต่คาร์ฟูร์เปิด ยังไม่เคยไปเลยครับ

ต้องแวะไปหน่อย

ปกติ พิกัดหากินประจำคือ แฟชั่นไอร์แลนด์ ไปมาตั้งแต่สมัย ที่ไคม่มีคนเลย คิดว่าจะเจ๊งซะแล้ว
จนถึงตอนนี้ ที่คนเยอะมั่กๆๆ

ทีนี้ มาคาร์ฟูร์กล้บบ้านแล้ว แถมใหญ่ด้วย มีร้านค้าย่อยๆเยอะใช่มั้ยครับ เช่น MK KFC กาแฟ อะไรทำนองนี้อ่ะครับ
ครับน้าก๊อต...ผมทำงานประจำ (พนักงานบริษัท) อยู่แถวแฟชั่นฯ มา10กว่าปีแล้ว...
เห็นแฟชั่นฯตั้งแต่ยุคแรกๆจะเจ๊งแหล่ไม่เจ๊งแหล่.... .อย่างน้าก๊อตว่ามายุคนี้...คนเยอะมากๆ
ปรับเปลี่ยนรูปแบบหมด....ลานจอดรถไม่พอขยายออกไปด้าน หลัง...ด้านข้าง...

แต่ก็เกือบชะงักเพราะข่าวหลายๆอย่าง ( บรรไดเลื่อน...รั้วกั้นไฟรั่ว...รถไฟรางไฟไหม้)
แต่ก็ผ่านพ้นช่วงนั้นมาได้...คนไทยลืมง่ายมั๊ง....

มาที่คาร์ฟู...ร้านที่น้าก๊อตว่ามีหมดครับ....จอดรถส ะดวกสะบาย...แยกเป็นโซนอย่างชัดเจน...
สาวๆสเวนเซ่น...น่ารักครับ....กินติมเย็นๆมองเพลินดี ครับ....
Jeab Klong7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม