ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-08-2008, 22:29   #1
<< ตัวเล็ก >>
Junior Member

Car Brand: JZ_M-1375
คะแนน: 0 << ตัวเล็ก >> is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง << ตัวเล็ก >>
อยากติดแก๊ส เลือกแบบไหนดี

ไม่มีความรู้จริงครับ

ผมใช้ A31 1JZGTE เดิมๆ อยากติดแก๊สไม่แน่ใจว่าจะติดแบบไหนดี รถเน้นใช้งานทางไกลตลอด สไตการขับชอบแบบมันๆ

ระหว่างมิกเซอร์กับหัวฉีด

1.บางคนก็บอกว่ามิกเซอร์ถูกกว่าไม่ยุ่งยาก แต่มันอึดหน่อยนะ

2.หัวฉีดติดตั้งแพงแล้วยุ่งยากต้องจูนกันอยู่เรื่อยๆ

ผมอยากรู้ว่าระหว่างมิกเซอร์กับหัวฉีด หลังที่เราติดตั้งไปแล้วมันต่างกันอย่างไหร อันไหนตอบสนองคันเร่งได้ไวกว่ากัน

แล้วถ้าเป็นหัวฉีดติดตั้งแล้วจูนเสร็จใช้รถไปสักพัก ต้องมาจูนอะไรเพื่อเปลี่ยนแปลงค่าอีกไหม

ใครที่ติดตั้งมาแล้วแนะนำผมหน่อย ผมควรเลือกอันไหนดี

<< ตัวเล็ก >> is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม