ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-06-2016, 21:35   #4
adec
Member

Car Brand: benz
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 adec is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s.thenat อ่านกระทู้
ก่อนหน้านี้พัดลมหน้าแผงแอร์เสีย วันนี้มีเวลาเลยซื้อมาเปลี่ยนแต่ตอนเปลี่ยนดันไปทำท่ อรั่ว ไปร้านแวกน้ำยาทิ้งเติมใหม่ ซ่อมท่อที่รั่ว เช็คแล้วครับไม่มีรั่วแล้ว แต่อาการหลังจากขับรถกลับบ้านอาการอย่างที่บอกครับ คอมแอร์ตัดตลอดเลยไม่ถึงนาที สาเหตุน่าจะมาจากอะไรครับ เห็นช่างบอก ดายเออร์มันสกปรกมากถอดไปจะหาเปลี่ยนแต่หาไม่ได้เลยใ ช้ตัวเดิม แต่มองไม่เห็นระดับน้ำยา เป็นไปได้มั้ยครับที่น้ำยามากเกินหรือน้อยเกินสำหรับ อาการที่ผมเจอ

ขอบคุณครับ
น้ำยาแอร์มากไปครับ ตอนไฮเพรสเชอร์จะมีมีสวิตช์ตัดไม่ให้คอมทำงาน ป้องกันความเสียหายครับ ปล่อยน้ำยาออกหน่อยโดยกดศรน้ำยา แล้วดูให้คอมทำงานนานๆหน่อยครับ
adec is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม