ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-07-2014, 17:18   #1
pichat-makut
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว pichat-makut

Car Brand: cafiro
Engine Type: jz
คะแนน: 15 pichat-makut is on a distinguished road
ความร้อนพัดลมไฟฟ้า

ขอความรู้เรื่องพัดลมไฟฟ้หน่อยครับ รถเบนซ์ตัวเก่า ปี 75 ลงเครื่องเจฝาขาว หม้อน้ำเดิมทองเเดง พัดลมไฟฟ้า แต่ช่างดันต่อสายไฟไปพ่วงกับแอร์ (ช่างบ้าป่าว)ถ้าไม่เปิดแอร์ก็พัดลมไม่ทำงาน ตอนวิ่งก็ไม่ร้อนแต่พอติดไฟเเดงร้อนมาก อยากทราบว่าเราจะถอดออกมาต่อไฟฟ้าโดยตรงต้องทำอย่างไ รบ้างโดยที่ไม่เกียวกับระบบเเอร์ รึว่าร้านไหนรับทำบ้าง สันนิฐานว่า หม้อน้ำพอ พัดลมพอ ขาดแต่สปีดเท่านั้นเองครับ พอมีร้านรับทำไหมครับผม ขอบคุณครับ
pichat-makut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม