หัวข้อ: Corona TT132
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-02-2013, 00:00   #7
SatitpongJ
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว SatitpongJ

Car Brand: toyota corona Tt133
Engine Type: 1 JZ GTE vvti ETCS
คะแนน: 14 SatitpongJ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tong139 อ่านกระทู้

ติดตั้งเพลาหลัง

ดิสเบรคหลังมาพร้อมเพลา

ติดตั้งแรคพาวเวอร์

กำลังวางเครื่อง 1UZ-FE ในโตโยต้าโคโรน่า ตอนนี้ใกล้จะสำเร็จแล้วครับ ทำไปเยอะเหมือนกันเปลี่ยนระบบส่งกำลัง เบรค ช่วงล่าง ระบบเลี้ยว ล้อและยาง เรียกว่าเปลี่ยนทั้งหมดเหลือแค่ตัวถังกับแชสซีเดิมๆ กำลังจะเอาไปทำท่อไอเสียเร็วๆนี้

เท่าที่อ่านและศึกษาข้อมูลในเวปนี้ ส่วนมากรถที่ลงจะคันใหญ่กว่ามีที่วางหม้อพักกลางและห ลัง แต่รถที่ผมทำนี่ไม่มีพื้นที่เลย คาดว่าจะวางหม้อพักหลังได้แค่ใบเดียว

ชอบเสียงแบบอเมริกันมัสเซิลมากๆ จะบอกให้ช่างทำหม้อพักแบบใหนดีครับ

แนวทางเดินท่อควรเดินท่อแบบใหน
๑. เดินท่อขนาด ๒ ๑/๔นิ้ว ไปตามแนวแชสซีซ้ายขวาแล้วเข้าหม้อพักใบหลังเลย หรือ
๒. เดินท่อขนาด ๒ ๑/๔นิ้ว รวบซ้ายขาวเข้าเป็นตัววายเป็นขนาดท่อ๒ ๑/๒นิ้วแล้วเข้าหม้อพัก

ตอนรอบเดินเบาอยากให้เงียบๆ เกรงใจเพื่อนบ้านตอนเอารถเข้าออกตอนกลางดึกกับเพื่อน ร่วมทางตอนที่รถติดอยู่ข้างๆ แต่ตอนขับเสียงดังคงไม่เป็นไรเพราะคงจะขับแซงผ่านไปเ ลยเสียงไม่น่าจะน่ารำคาญมากมาย

รบกวนคำแนะนำหน่อยครับ
รบกวนข้อมูลเรื่องแร๊คพาวเวอร์ด้วยครับใช้รุ่นอะไรมา แปลงใส่ ทำอู่ไหนครับ กำลังจะแปลงเหมือนกันตอบทางPMก้ได้นะครับหรือในกระทู ้ก้ดีเพื่อเป้นแนวทางให้กับคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่
SatitpongJ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to SatitpongJ For This Useful Post:
kkk (23-02-2013), nom (22-02-2013)