ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2007, 10:53   #3
dog walker
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว dog walker

คะแนน: 18 dog walker is on a distinguished road
คร่าวๆ fix กับ หัวฉีด นะครับ
1. งบประมาณ เงิน 20000-2500 กับเงิน 55000-60000
2. กลับมาใช้น้ำมัน กินมากกว่าเดิมตื้อเวลาเร่งนิดหน่อย เท่าของเดิม
3. จุกจิกอาการเสีย ไม่ค่อยมีอะไรให้เสีย หัวฉีด 6 หัว
4. การดัดแปลงเวลาติดตั้ง ไม่ต้องเจาะที่เครื่องยนต์ เจาะที่ท่อไอดี intake
5. การจูนเอง ง่ายกว่า ต้องใช้ความสูงกว่า
6. ความเนียน สะดุดนิดหน่อย เนียน
7. จุดคุ้มทุน เร็วกว่าเพราะทุนต่ำ ช้ากว่าเพราะทุนสูง

พอช่วยได้ไหมครับ
ตามความรู้สึกผมเครื่อง J โบ fix mixer เสียบเปรียบตอนกลับไปใช้น้ำมัน ตื้อกว่ารอ boots นิดๆๆนึง แค่นั้นเอง ครับ หัวฉีดมันจุกจิก ลองถาม taxi ดูก็ได้ครับ ต้องดูด้วยว่าปัญหาที่เกิดจาดการใช้ fix นั้น มาจากไหน ถ้า เลือกของถูกๆ แล้วอยากได้ของดีๆๆ อันนั้นก็ช่วยไม่ได้จริงๆ ผมใช้ของอิตตาลี่ ยังไม่เคยเอจปัญหาเลยครับ ยอมจ่ายแพงนิดนึง จบๆไปเลยดีกว่า ชีวิตเรากับเงินที่ต่างกันไม่ถึง 10000 บาทเลย ครับ
dog walker is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม