ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2011, 14:16   #27
ao.photo
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 2j
คะแนน: 0 ao.photo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
อันนี้คือต่อแบบ2สเตปครับเช่นรถผมนะพัดลม3ตัวมีแอร์1 ตัวหน้าและหลังหม้อน้ำ2ตัวอุณหภูมิปกติจะติดแค่แอร์1 ตัวกะหลังหม้อน้ำเยื้องกัน1ตัวในรอบที่เบาเพื่อระบาย ลมและเมื่อเทอร์โมวัดได้ว่าอุณหภูมิเกินก็จะสั่งให้พ ัดลมทุกตัวเป่าแรงขึ้นในสปีดที่2ซึ่งแรงกว่าสปีดแรกโ ดยมีลีเลย์เป็นตัวควบคุมอีกทีครับ
รถบางรุ่นไม่สามารถทำแบบนี้ได้ถ้าไม่ทุบห้องเครื่องจ ึงติดแค่พัดลมหน้า2ตัวแต่จะต่อให้พัดลมติดตลอดเวลาเพ ราะถ้าพัดลมไม่หมุนดูดลมเข้าหม้อน้ำมันก็จะกลับกลายเ ป็นว่าไปบังทางลมซะเปล่าๆครับซึ่งมันจะทำให้มอเตอร์พ ัดลมหมดอายุเร็วขึ้นครับ ผิดถูกยังไงผมก็ไม่ชัวร์แต่ช่างผมอ่ะเค้าบอกมาแบบนี้ ครับ
แนะนำช่างด้วยครับ อยากไดเช่างแบบแก้ได้ชัวๆ ไม่อยากแก้ไปบอกว่าเป็นที่เกย์วัดไม่ดี เกย์ของ aoto เกย์ ครับ สีขาว
ao.photo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ao.photo For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)