ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2008, 20:34   #4
Motor
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Motor is on a distinguished road
Talking

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rungrot123 อ่านกระทู้
เพื่อเพิ่มระยะชักให้มากขึ้น

ใช้ลูก ใช้ก้านของเจโบ

ผมเกรงว่า ลูกสูบจะขึ้นไม่สุดนะครับ แล้วห้องเผาไหม้ก็จะมากขึ้น

อาจจะเป็นสูตรทดแทนการไม่ต้องเสริมความหนาปะเก็นก็ได ้มั้งอิอิ

แต่ที่บอก เพื่อเพิ่มระยะชักให้มากขึ้น มันไม่เกี่ยวกับก้าน กับลูกสูบเลยครับ มันอยู่ที่ข้อเหวี่ยง

หมุนๆๆๆ หมุนขึ้นมาก ลงมาก ก็ระยะชักมาก ได้ระยะชักมาก ก็เพิ่มความจุในกระบอกสูบมาก(CC.)

ซึ่ง เจโบ กับ 2เจโบ มีเส้นผ่าน0กลางกระบอกสูบเท่ากัน ก็แสดงว่าลูกสูบเท่ากัน

จะต่างกันที่ระยะชักนี่แหล่ะ ซึ่ง 2เจโบ มีระยะชักมากกว่า
Motor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Motor For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)