ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-11-2008, 21:59   #1
ake_209
Junior Member

รูปส่วนตัว ake_209

คะแนน: 0 ake_209 is on a distinguished road
รบกวนคุณเค หน่อยครับ

ผมเอก ที่ใช้รถแวนอีซูซุสีน้ำเงิน เคยเข้าไปหาเรื่องความร้อน ซึ่งผมลองเปลี่ยนวาล์วน้ำดู ปรากฏว่าหายครับ ตอนนี้มีปัญหาใหม่ครับ คือ ตอนสตาร์ทน้ำมัน แล้วจะเร่งเครื่อง มันเหมือนไม่มีแรง เหยียบลงไป บางทีรอบก็ขึ้น บางทีรอบไม่ขึ้น แล้วก็จะแบล๊คไฟร์ทุกครั้ง ขับน้ำมันต้องรอให้ได้ที่ มันก็จะมีแรงขึ้นมา พอจอดรถ ก็ต้องรอรอบเหมือนเดิม แล้วถ้าใจร้อนเหยียบคันเร่งแรงตอนออกตัว มันจะแบล๊ค แล้วเครื่องจะดับเลย แต่ถ้าวิ่งแก๊ส เนียนมาก มาก รบกวนคุณเคช่วยบอกด้วยว่าจะต้องแก้ไขตรงไหน ขอบคุณมากครับ
ake_209 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม