ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-04-2009, 20:41   #116
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junior อ่านกระทู้
พอดีเพิ่งกลับมาครับแต่ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาไปทำเลยคร ับ มีปัญหาที่เพิ่งเจออีกอย่างครับถ้าเปิดแอร์หมุนไปเบอ ร์ 3-4แอร์มันจะไม่ตัดเลยครับ แล้วปัญหาคอมล็อกนี่ต้องเปลี่ยนคอมใหม่เลยรึป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ
ถ้าเปิดแอร์หมุนไปเบอร์ 3-4แอร์มันจะไม่ตัด
เรื่องปกติครับเพราะลมที่ผ่านตัวเซนเซอร์มันผ่านไปไว จนเซนเซอร์อุณหภูมิมันจับไม่ทัน ทำให้อาจจะตัดช้า แต่ถ้าจะให้ชัวร์ลองเปิดแอร์ให้แรงสุด แล้วออกมานอกรถเปิดกระโปรง มองไปที่คอมว่ามันตัดรึปล่าว เพราะปกติ มันจะตัดต่อบ่อยจนเราติดว่ามันไม่ตัด เพราะเราอยู่ในรถ และลมมันแรงความเย็นที่สะสมอยู่ในตู้แอร์ยัง้เย็นมีม าก ถึงคอมจะตัดลมแอร์ก็ ยังเย็น
จนเราคิดว่ามันไม่ตัด
ปัญหาคอมล็อก
ยังงัยก็ ต้องถอดคอมออกมาครับ ค่าใช้จ่ายซ่อมกับเปลี่ยน(เชียงกง)ต่างกันนิดหน่อย ถ้าซ่อมก็ ต้องเทียบอะไหล่จะทำให้ช้า แต่ถ้าเปลี่ยนคอมบิวท์ ราคาก็ อาจจะสูง คอมบิวท์ ก็ คือคอมเก่าแต่ข้างในใหม่ ถ้าราคาต่างกันแค่ 500 ผมแนะนำว่าคอมบิวท์ดีกว่าครับ อายุยืนนาน
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
sompol (21-06-2011)