ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-10-2007, 17:14   #1
ตถตา
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ตถตา is on a distinguished road
Talking วางเครื่องใหม่ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคะ

หวัดดีคะ สมาชิกใหม่นะคะ ชื่อ ทิพย์คะ คือว่ากำลังจะวางเครื่องใหม่ เป็น 2j GE ฝาดำ เกียร์ออโต้ ใน 940 ค่ะ ก็เลยมีเรื่องอยากถามพี่ๆนิดนะค่ะ ว่าควรจะต้องเปลี่ยนอะไหล่อะไรเพิ่มไหมค่ะ

นี่คือลิสต์รายการที่คิดว่าจะเปลี่ยนคะ

เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมด และไส้กรองน้ำมันเครื่อง กะน้ำมันเบนซิล
สายพานหน้าเครื่อง
สายพานราวลิ้น
สายพานพัดลม
ลูกรอกตั้งสายพาน
กรองอากาศ
หัวเทียน กับ สายหัวเทียน
ช็อคอัพ

...ประมาณนี้คะ เพียงพอไหม หรือว่าต้องเปลี่ยนพวก..

ประเก็นฝาวาล์ว, ประเก็นฝาสูบ (อันเดียวกันรึป่าวหว่า)
ซีลคอหน้า
ซีลคอหลัง
ซีลหมวกวาล์ว (อันนี้ถ้าต้องเปลี่ยน ใช้กี่ตัวคะ จะได้ซื้อถูก)

......

คือว่า อยากใช้ไปอีกนานๆแบบไม่มีปัญหาอ่ะคะ รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ ^^
ตถตา is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ตถตา For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (04-10-2009), Lucky (03-06-2011)