ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2007, 07:16   #12
cha1jzge
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 cha1jzge is on a distinguished road
ไม่ทราบว่าติดตั้งแก็สเสร็จหรือยังครับ ในเชียงใหม่ก็มีฝีมือหลายร้าน แต่การตัดต่อสายไฟหัวฉีด
พยามให้ไปเก็บที่กล่อง ไม่ใช่ตัดต่อที่ภายนอกที่ใกล้กับหัวฉีด มันดูไม่สวยครับ
ช่างแอ๊ดเก่งเรื่องงานไฟ เข้าไปแล้วจบ ผมก็มาจบที่นี่ใช้มาปีกว่าไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

เรื่องการวางถังแก๊สถ้าคิดว่าจะต้องใช้ทางไกล และอยู่ห่างไกลปั๊มแก๊สควรวางถังให้ใหญ่ไว้
เรื่องหม้อต้ม กรองแก๊ส ตัวตัดแก๊ส พิจารณาหาอ่านดูเอาว่าแบบไหนดี
และศึกษาข้อกำหนดของขนส่ง เพราะจะต้องนำไปตรวจสภาพแจ้งเป็นรถที่ใช้ น้ำมัน/แก๊ส
ว่าช่างได้ติดตั้งให้ถูกต้องหรือไม่ และควรมีเวลาในการดูการทำงานของช่างติดตั้งด้วย
เพราะเขาติดตั้งในรถของเรา เราเป็นผู้ใช้ไม่ใช่ช่างเป็นผู้ใช้รถ บางแห่งเห็นแล้วหนาว
เขาไม่ปราณีปราศรัยกับรถเราเท่าไร เอาแต่เวลาเร็วเข้าว่า เจาะเสียพรุน ทุบเสียและ ก็มี
โชดดีครับ
cha1jzge is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม