ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2008, 15:47   #3
pomsena
Senior Member

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
ผมวางที่อู่บุญทวี เชียงกงบางนาซอย 5 ซึ่งตอนนี้รับวางแต่วีโก้อย่างเดียว วันที่ผมไปวาง (22-5-51) เจอวีโก้จอดอยู่อีก 10 กว่าคัน เลยลองถามพี่โก้ (เจ้าของอู่) แกบอกวางได้เลย อีก 3 วันผมก็ไปรับรถมา ถือว่าพอใจกับผลงานครับ
ผมลองศึกษาข้อมูลจาก www.clubjz.net ก่อนเอาไปวางเครื่องครับ ก็มีทั้งคนบอกว่าอู่นี้ดีมั่ง ไม่ดีมั่ง(เยอะ) เพื่อน ๆ ก็ลองใช้วิจารณญานกันนะครับ มันขึ้นอยู่กับความพอใจส่วนบุคคล แต่ผมยังไม่เจอเรื่องร้าย ๆ กับตัว (และภาวนาไม่ให้เจอ) เพราะลองไปถามที่อู่อื่นก็ราคาเท่า ๆ กัน แต่ไม่มีคิวให้
โดยส่วนตัวพี่โก้เค้าค่อนข้างพูดจาห้าว ๆ แข็ง ๆ เลยถูกมองว่าหยิ่งนะครับ แต่คุยไปคุยมาแกก็ใจดีพอสมควร แต่แกไม่ค่อยมีเวลาคุยกับเราหรอกครับ ตอนนี้งานเยอะ ต้องรีบโกยเข้าไว้

ก็หวังว่าทรรศนะแบบนี้ คงทำให้เพื่อน ๆ ได้อเดียวางเครื่องเพิ่มมากขึ้นนะครับ

pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม