ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2009, 08:34   #5
CEFGE
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 CEFGE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nye-noei อ่านกระทู้
ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ

ผมจำได้ว่ามีคนเคยบอกว่าการติดตั้งหม้อต้มมีส่วนกับก ารเบรคแล้วดับ
หม้อต้มที่ติดตั้ง หันหน้าออกหน้ารถจะมีผลจากการเบรคมากระทำต่อผ้าหม้อ
ทำให้วูบดับได้ รถผมเองติดตั้งหม้อขวางรถ ตามแบบที่เขาติดกันทั้วไป
วันก่อนลองอัดมาแล้วเลี้ยวแรงๆ พบว่าวูบไปเหมือนกันแต่ไม่ดับ แต่ไม่มีแรงชั้วคราว
พอตั้งรถตรงสักพักก็หาย

เรื่องนี้ใครคิดว่าไง ?

ส่วนเรื่อง Lamda ถ้ามันกลายเป็น Lam ba ก็อย่าไปใช้มันเลยครับ
พกเพาเวอร์วาล์ว ติดรถไว้สักตัว โอกาศที่มันจะทรยศมีแน่นอน
จะได้เอาตัวรอดกลับอู่ได้
โอ้ว! สงสัยจะจริงหรือป่าวเนี่ย หม้อต้มผมติดตามแนวรถ
ไม่ได้ติดในแนวขวาง อาจเป็นไปได้

ว่าแต่พาวเวอร์วาล์วคืออะไรหรอครับ ไม่ค่อยรู้
เอาไว้ใส่แทนสเต็ปมอเตอร์ หรือป่าว
เพื่อปรับจูนโดยใช้มือหมุนเอา ใช่เป่าหว่า...
CEFGE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม