ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-04-2014, 20:10   #1
narinfuk
Junior Member

Car Brand: datsun
Engine Type: L26
คะแนน: 0 narinfuk is on a distinguished road
ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับเรือนไมล์ ครับ

ผมใช้เครื่อง 1uz ตัวเก่า ปลั๊กบาง กล่องเกียร์แยก ที่อยู่ในตัว Crown UZS131 เนื่องจาก เครื่องตัวนี้ ต้องใช้สัญญานความเร็วจาก Speed sensor เข้าที่เรือนไมล์ ก่อน จากนั้นจึงเข้าไปที่กล่องควบคุม เกียร์จึงจะเปลี่ยน แต่เนืองจากรถที่ผมนำมาวางเครื่องใส่เป็นรถเก่า ไม่อยากแปลงเรือนไมล์ (เนื่องจากเรือนไมล์เก่าเป็นแบบเหลี่ยม ไม่โค้งมน) จึงขอคำแนะนำ เรื่องกล่องแปลงสัญญานครับ ครับ ถ้าผมอยากต่อจากเซนเซอร์ เข้ากล่องแปลงสัญญาณ จากนั้นส่งต่อไปกล่องควบคุม ผมพอจะไปหากล่องแปลงจาก ท่านใดได้บ้าง ขอบคุณครับ
narinfuk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม