ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2009, 22:41   #164
apichart
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 apichart is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konphuthai อ่านกระทู้
ที่เคาะผมเคาะที่คลัทช์ครับ ใช้คีมล๊อคเคาะ มันดูดคีมล๊อคด้วย ขอบคุณครับ
แสดงว่าแผ่นคลัทช์สึกไปมากแล้วทำให้มีระยะห่างมากขึ้ น แรงดูดของแม่เหล็กจึงไม่ถึง
วิธีแก้
ให้ถอดแผ่นคลัทช์ออกจะเจอแหวนรองแผ่นคลัทช์อยู่หนึ่ง ตัวให้เปลี่ยนเป็นแหวนแบบบางใส่เข้าไปแทน จะทำให้ระยะห่างของแผ่นคลัทช์แคบลง เป็นวิธีการแก้ปัญหาเบื้องต้น ไปลองทำดู
apichart is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม