ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-03-2007, 17:25   #7
nesd
Junior Member

คะแนน: 0 nesd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม
ถามว่าใส่ได้หรือเปล่า ใส่ได้ครับ แต่ต้องดูตอนจูนแก๊สด้วยแรมด้าครับ ว่ามันเร่งเครื่องค้างไว้ที่ 3-4000 รอบแล้วค่า O2 มันวิ่งสลับหรือเปล่าถ้ามันเขียวตลอด แสดงว่ามันบางครับ และลองสังเกตุที่จอคอมฯ ครับว่า มันบางแล้วตัวมอเตอร์มันเปิด 240 อยู่หรือเปล่า ถ้ามันเปิด 240 อยู่แสดงว่ารูมิกซ์มันใหญ่เกิดครับ ผมเจอ 2j-vvti ครับ ใส่รูมา37 มิล ติดจากที่อื่นมาและใส่แรมด้ามา แต่จูนไม่ได้ต้องมาให้ผมจูนให้ ซึ่งอาการอย่างที่บอกครับว่ามันใหญ่เกิด ถ้าว่าวิ่งได้หรือเปล่า วิ่งได้ครับแต่มันบางตลอด ผมก็เลยให้เจ้าของรถไปเปลี่ยนมิกซ์ กลับมาอีกที 32 ครับ คราวนี้จูนได้จบครับ
พี่เค ครับ
คันนี้คือ 2j-vvti ไม่โบใช่ปะคับใส่ 32
แล้วถ้า 2j-gte นี่ mix ควรจะขนาดประมาณเท่าไรหรอคับ วิ่งในเมืองเป็นส่วนใหญ่แต่ว่ารถไม่ได้ติดมาก แล้วควรใช้ ปาก mix แบบไหนหรอคับพี่ รูเตาแก๊ซ หรือว่าปากแตร หรือว่า แบบอื่นๆ อะคับ
ขอบคุณครับ
nesd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม