ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-01-2013, 02:15   #14
Kit AC
Junior Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1 UZ
คะแนน: 0 Kit AC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civil van อ่านกระทู้
ผมถามนิดนึงครับรถรุ่นนี้ถ้าวางuzชนเกียร์เดิมขับสี่ กับ วาง1jz gte vvti ชนเกียร์เดิมขับสี่ อารมณ์จะเป็นยังไงครับระหว่างขับทางไกล การเร่งแซง การลุยพื้นที่ทุรกันดาร ขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับ ล้อเดิมยางเดิมแบบขับสี่นี่แหละครับ
ผมไม่เคยได้ขับนะครับแต่มีคนรู้จักไช้ Vigo ลง 1J GTE VVTi ทางเรียบกินขาด แต่ไปสังขละบุรีช่วงขึ้นเขามีอาการตัวร้อนให้เห็น เพราะต้องใช้รอบสูงแต่ความเร็วต่ำ เลยมีอาการเข็มความร้อนกระดิกขึ้น ให้เห็นครับ แต่ทาง off road หนักหนักผมไม่รู้ ลองหาข้อมูลทาง weekendhobby.com ดูเอาเองนะครับ แล้วจะกระจ่างจากข้อมูลที่มีผู้รู้post ไว้ครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจ สุดท้ายคือเงินคุณนะครับที่ต้องลงทุน และเวลาของคุณเองที่อาจต้องเสียไปกับการเก็บรายละเอี ยดต่างๆ ต้องคิดดูก่อนนะครับว่าจะใช้งานอย่างไง ขับทางเรียบ จะไม่มีผลเท่าไหร่ สิ่งที่แตกต่างกันคือแต่ละคนใช้รถไม่ได้มีวัตถุประสง ค์เดียวกันบางคนชอบท่องเทียวทางไหล่เขา แต่รถใหญ่ ขนของเยอะ พร้อมพักแรม แต่บางคนชิวๆ รอบๆกรุงเทพ แต่เน้นขับเร็ว ก็จะไปอีกทางของเครื่องที่คิดจะเปลี่ยนนะครับ ผมคิดว่ามันไม่มีสูตรตายตัว เจ้าของเงินต้องตัดสินใจเอาเองโดยเอาวัตถุประสงค์การ ใช้งานของคุณเป็นที่ตั้งดีที่สุดครับ
Kit AC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม