ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-08-2010, 22:21   #122
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satuno อ่านกระทู้
ผมเดะใหม่คับ พึ่งจะสมัครเมื่อกี้นี้เอง แหละเท่าที่อ่านตามกระทู้ของพี่ๆ หลายคน เลยอยากได้คำแนะนำดี ๆจากพี่อ่ะคับ

เริ่มกันเลยน่ะคับ

ตอนนี้ผมใช้รถ Isuzu TFR 1996 อยู่น่ะคับ
พอดีเครื่องเก่าของผมมันเป็นตัวไม่เทอร์โบอ่ะคับแต่ผ มเอามาเซ็ตโบ ใช้งานได้พักใหญ่เริ่มขยายโมเพิ่มไปเรื่อย จนซิ่งพังคา... ช้าพละลาย ข้อเหวี่ยงคด 2 ข้อ
และใช้เวลาคิดอยู่ประมาณ 2-3 วัน ว่าจะ Direct ต่อหรือเปลี่ยนฟิลลิ้งเป็น เบนซินอ่ะคับ และตามกระแสคือตตอนนี้เครื่องคอมมอลเรล เด็ดมากคับ ผมเลยคิดเอาเป็นเจดีกว่าเพราะ Direct ตอนนี้ ทุ่มไปเท่าไหร่ก็เอามาวิ่งกะ คอมมอลเรลยาก สู้มาโมเจได้ใจกว่าคับ
เลยตัดสินใจวางเครื่อง 1jz gte เกียร์ออโต้ ยกเพลาท้ายใหม่เป็นของ Nissan Cedicไม่มีเต็ดเลยสั่งเต็ดแยกมาตากหากด้วยคับ ปั้มเบรค skyline R32 หน้าหลัง ช่วงล่างเท่านี้ก็จ่าจะอยู่น่ะคับพี่ ๆ ยังเหลือโช้คที่เป็นห่วงเพราะว่าไม่รู้จะใช้ของอะรัย ดีคับ แบบราคาเบาแต่ใช้ได้อะคับแนะนำหน่อยน่ะคับ

รถอยู่สุราดธานีคับ
คาดว่าน่าจะเสดไม่เกิน อาทิตย์หน้า ไว้เดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ดูน่ะคับ

แต่ที่อยากทราบคือ เสตปแรก ๆ จะโม ไอ้เครื่องตัวนี้อ่ะคับมันต้องทำอะรัยก่อน คิดไว้ว่างบจะซักไม่เกิน 2 หมื่นก่อนอ่ะคับ

พิมพ์ซะยาวเหยียด แต่ดันมาโพสผิดกระทู้ น่าเห็นใจครับ ยังไงพี่ๆตัวเหลืองช่วยย้ายให้น้าเขาหน่อยนะครับ
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to Chili For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (27-08-2010), membervip (27-02-2012), satuno (25-08-2010), somtao (26-08-2010)