หัวข้อ: diy Voltage Stabilizer
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-06-2009, 20:30   #13
sit fishing
Senior Member

รูปส่วนตัว sit fishing

คะแนน: 16 sit fishing is on a distinguished road
ความคิดผมนะครับไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์ไหนก็ตามที่เราติ ดตั้งเพิ่มเข้าไปควรเดินสายใหญ่ๆหน่ยละกันแค่ให้เหมา ะสมกับกระแสที่มันต้องการและลงกราวด์แน่นๆดีแค่นี้ไฟ ก็เหลือเฟือครับเพราะเรามีแบตเตอร์รี
ที่เป็นตัวจำกัดแรงดัน ดี ซี อยู่แล้ว ส่วน ตัวไม่ล่าร์หรือเซรามิก ใช้บายพาสความถี่สูงลงกราวด์เท่านั้นเพื่อป้องกันเสี ยงหวีดในระบบเครื่องเสียงและป้องกันการรบกวนอย่างอื่ นด้วย
ใช้สายใหญ่ๆ ลงกราวด์แน่นๆดีๆเยอะๆแค่นี้ก็จบครับ ฟันธง...
sit fishing is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to sit fishing For This Useful Post:
kai318 (15-01-2012), Lucky (03-06-2011)