ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2009, 16:01   #3
vampirezero
Senior Member

รูปส่วนตัว vampirezero

Car Brand: Volvo740
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 15 vampirezero is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง vampirezero
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ตรงตัวปั่นพวงมาลัยเพาเวอร์ ใต้กระป๋องพักน้ำมันเพาเวอร์ จะมีเซนเซอร์โซลินอยด์ให้เสียบท่อสุญญากาศ 2 ท่อ ลองดูว่ามีต่อท่อหรือว่า ท่อหลุด หรือ ท่อรั่วหรือเปล่าครับ จัดการจุดนี้ให้เรียบร้อย ก็หมดปัญหาแล้วครับ
ของผมก็เป็นครับ อาการเดียวกันเลย แต่ของผมเป็น Volvo740 ไม่รู้ว่าวิธีแก้จะเหมือนกันไหม

อาการคือเวลาผมรอจะเลี้ยวเวลาออกจากซอยอ่ะครับ หักพวงมาลัยแล้วอยู่กับที่ พวงมาลัยมันจะสั่น งั่ก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แรงจนได้ยินเสียง เหมือนเสียง ... เสียงพวงมาลัยสั่นไปโดนอะไรซักอย่าง เสียงมันดั่ง ตึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถี่ ๆ เลยตามความสั่นของพวงมาลัย มันอาการเดียวกันไหมครับ แล้ววิธีแก้ของ Volvo740 แก้แบบเดียวกันหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vampirezero : 11-11-2009 เมื่อ 16:31.
vampirezero is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to vampirezero For This Useful Post:
borancar (11-11-2009), idea_nova (14-12-2017)