ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-06-2008, 14:45   #14
ป้อม_ล้อดุ้ง
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 16 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
เอาบ้างๆ

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามที่ใจชอบครับ ของผม 2JZ-GTE
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : อู่ที่ผมวาง..ไม่แนะนำสำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาครับ. ..เพราะช่างเค้าก็น้อยคน..งานหน้าร้านก็เยอะ..แต่ที่ ผมเลือกวางเพราะ..อู่รู้จักกันมีอะไรก็ทำให้ตลอด(มั้ ง)..
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีปัญหาครับ...ถ้ามีการติดตั้งที่ดีและช่างมีฝีมื อจูนที่ดี....
ติดแก๊สแบบไหนดี : ก็หัวฉีดไง....ถามมาได้...
เทิร์นเครื่องเท่าไร : 1-KD ปลายเดือน พ.ค.51 ได้อยู่ 5 หมื่นถ้วน ครับ
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :ใช้ได้ครับ...แต่ผมไม่ใช้...เพราะเกียร์เดิมที่อยู่ก ับเครื่องผมก็มีปัญหาพอดีเลย..ถ้าจะใช้เกียร์เดิม..อ ย่าลืมนึกถึงคลัทช์ด้วยนะครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้ได้ครับ..ผมเห็น 2เจโบ ชนเกียร์เดิมก็มีวิ่งอยู่นะครับ..
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : ของผมน่าจะอยู่ 3.5 กว่าครับ..ไม่แน่ใจ เพราะยังไม่ได้เปลี่ยนเลย
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า :จริงๆแล้วก็น่าจะเปลี่ยนนะครับ..เพราะไม่อยากให้เครื ่องรับแรงโหลดมากๆ..น่าจะเปลี่ยนนิดนึงนะครับ
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : ของผมหม้อน้ำเดิมๆครับ..มีพัดลมดูดของ วอลโว่ 1 ตัว...และพัดลมเป่า ขนาด 12 นิ้ว หน้าแผงแอร์อีก 1 ตัว
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้า...แต่ไม่แน่ใจว่า..แคร้งหลังได้มั้ย..อยาก ลองเหมือนกัน...
รายละเอียดต่างๆ สำหรับส่วนตัวผมเองจะเชียร์ให้เล่นเครื่องโบสำหรับผู ้ที่ใช้เครื่อง3.0มานะครับ เพราะว่า จะได้Feelingแตกต่างกว่าเครื่องเดิมเยอะมากครับ //เห็นด้วยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับ.......!!!!
ส่วนเรื่องรูป...เดี๋ยวรอซักครู่นะครับ...
เดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูนะครับ....น้องฟ้า 2JZ-GTE

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ป้อม_ล้อดุ้ง : 16-06-2008 เมื่อ 19:34.
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ป้อม_ล้อดุ้ง For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), membervip (06-03-2012)