ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-03-2013, 16:32   #7
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ santi_irpc อ่านกระทู้
ปกติทั้งเพลาหน้าและหลังจะมีสไปร์ เพื่อให้เพลายืดหดตัวได้ระดับหนึ่ง(ที่วงสีแดงไว้น่ะ ครับ) เพราะช่วงล่างรถจะยืดยุบตลอดเวลา ไม่คงที่ ของจี๊ปด้านหน้า สไปร์อยู่ที่ตัวเพลาครับ ส่วนด้านหลังสไปร์จะอยู่ที่ปลายเกียร์ทรานเฟอร์ ใช้การสวมกันของปลอกเพลาหลังเข้ากับสไปร์ที่ปลายทราน เฟอร์ครับ ผมว่าเพลาหน้าคุณไม่ใช่ของเดิม ดูแล้วมันใหญ่ไป ของเดิมจะเล็กกว่านี้ และเป็นแปดทิศอยู่แล้ว ไม่แน่แค่เปลี่ยนเพลาหน้าเป็นของเดิมก็อาจพ้นระยะแล้ วครับ
ของผมไม่ใช่ของเดิมแน่นอน100% ดูแล้วไม่เหมือนสักนิด วันนี้ผมลองเอาไปไว้ให้อู่วางเครื่องลองหาวิธีแก้ไขด ูได้ผลยังไงจะมารายงาน ล

ปล. irpc นี่แสดงว่าพี่อยู่ระยองสิครับหนิ

ขอบคุณครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม