ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-01-2013, 19:49   #742
ขุนกระบี่
Member

รูปส่วนตัว ขุนกระบี่

Car Brand: strada 4x2
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 ขุนกระบี่ is on a distinguished road
รบกวนหน่อยครับ

รถผมวาง 2jz ge vvti มาได้ 2 ปี แล้วครับ เพิ่งเปลี่ยนซีลหน้าเครื่องมาได้ไม่ถึงสองเดือน น้ำมันเครื่องหยดลงพื้นอีกแล้ว เคยอ่านเจอว่า เครื่อง 1j bo vvti ซีลราวลิ้นด้านไอเสียวงในจะเล็กกว่า ด้านไอดี แล้ว 2jz ge vvti เหมือนกันรึเปล่าครับ ถ้าใช่ผมสงสัยว่าช่างจะใส่มาให้ผิด เพราะตอนนี้มีน้ำมันไหลออกมาทางฝาหน้าอีกแล้ว
รบกวนขอพาสนัมเบอร์ ซีลหน้าเครื่องของตัว 2jz ge vvti ทั้งด้านไอดี ไอเสีย และซีลข้อเหวี่ยงด้วยครับหน้าด้วยครับ รอบนี้จะเปลี่ยนใหม่ทั้งสามตัวเลย จะได้ทีเดียวจบ รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ใช้เครื่องตัวนี้ ช่วยแจ้งหรือแนะนำด้วยครับ..กำลังจะเอารถเข้าอู่เร็ว ๆนี้ ขอบคุณครับ
ขุนกระบี่ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ขุนกระบี่ For This Useful Post:
i_herejoke (14-01-2013), somtao (15-01-2013)