ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-08-2008, 09:42   #24
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
Smile

วันนี้เอารูปคันเกียร์ มาฝากครับ เป็นเกียร์สไลด์ น่าจะของ J VVti
วันนั้นเดินหาตั้งหลายร้าน แต่ไม่ค่อยมี ไปเจอร้านนึง แบบนี้แหละ 2500
แต่สลักมันหลุด ต้องไปใส่เอง ผมกลัวมานใช้มะได้ แต่สภาพดีนะ ก็เลยเดินต่อ
ถัดไปอีกสองร้าน ส่วนมากต้องเดินเข้าไปถาม ถ้ามองๆ หามันไม่ค่อยมีแขวนอะครับ
ร้านนี้ก็บอกว่ามี แล้วไปรื้อที่เขามัด ๆ ไว้ ออกมา เขาบอกสามพันห้า ทั้งร้านคนอีสานหมด
ผมเลยนั่ง ต่อ ราคาตรงนั้นแหละ ส่งภาษาเลยครับ คนอีสานคือกัน ต่ออยู่ตั้งนาน
เขาเลยยอมขาย ที่ 2500 ครับ แล้วผมก็เดินมาหาซื้อด้ามไม้ต่อ 500 บาท ตามรูปอะครับ
ส่วนมากถ้า เพื่อน ๆ ไปหาเดินซื้อ เขาจะบอก สามพันห้าหมดแหละครับ ขึ้นอยู่ที่ว่า
จะต่อได้ ไม่ได้ เขาจะลดให้หรือไม่ลดให้แค่นั้นเอง หรือไม่ก็เอาด้ามเกียร์เก่าไปเทิร์น
คงได้ประมาณ ห้าร้อยบาทอะครับ ร้านแรก เขาบอกผมมาอย่างนี้
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg Gear.jpg (135.5 KB, ดาวน์โหลด 31 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg Gear-.jpg (126.7 KB, ดาวน์โหลด 30 ครั้ง)
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม