ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-06-2008, 21:01   #27
yotyim
Member

รูปส่วนตัว yotyim

คะแนน: 0 yotyim is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperVigo อ่านกระทู้
ชื่อเล็กครับ วีโก้ขับ 2 วาง 2JZ-GE-VVTi + LPG เฟืองท้าย 4.3 Limited

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามชอบครับ ของผม 2JZ-GE-VVTi
ราคาเครื่อง jz เท่าไร : ปัจจุบันเท่าที่ทราบ 45000 บาท
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ณ.วันนี้ไม่มีคำแนะนำ
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีครับถ้าวายสายครบ และอยู่ที่อู่ด้วยว่าฝีมือจริงหรือเปล่า หรือแค่คุยเก่ง
ติดแก๊สแบบไหนดี : VVT แนะนำหัวฉีดสถานเดียว ของผม AG
ราคาค่าติดเท่าไร ณ.วันนี้น่าจะเกิน 44000 แล้วค่าหัวฉีด
เทอนเครื่องเท่าไร : xxxx
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : เกียร์ติดเครื่องครับ ขับ 2 ออโต้
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ได้ครับ อู่จะทำเกียร์ทรานเฟอร์มาใส่เพิ่ม
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้ออโต้เดิม 3.55 เปลี่ยนเป็น 4.3 ครับ
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ถ้าไม่รำคาญก็ไม่ต้อง แต่แนะนำเปลี่ยนเถอะ
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : ถ้าเอาชัวส์ๆหม้อน้ำตัดพลาสติกออกทำเป็นอลูแทน
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : เท่าที่จำได้แคร้งหน้าครับ
และอื่นๆ : เงินต้องมีเยอะๆครับ
แป่ววววววววววววววว
yotyim is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม