ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-09-2013, 15:52   #3
kinginter
Member

Car Brand: toyota vigo
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 kinginter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooturbo อ่านกระทู้
มันใจว่าเป็นที่กล่องใช่ไหมครับ (คือลองเปลี่ยนกล่องแล้วหายใช่ไหมครับ)
เปลี่ยนแล้วครับช่วงแลกๆก็ใช้ดีอยู่ครับแต่ก็กับมาเป ็นเหมือนเดิมอีกก็เลยอยากซ่อมดูครับ

รถผมวีโก้ตอนเดียวเครื่อง 2jz vvti ชนเกียร์เดิมติดแก็สหัวฉีดของ itary gas และมีกล่องแปลงรอบmpax
คันเร่งเป็นสายสลิงครับ
อุปกรณ์ที่เปลียนไปแล้ว
1 หัวเทียน(แบบธรรมดา)
2 ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ
3 มอเตอร์เดินเบา
4 สุดท้ายคือกล่องecu
แต่ก็ยังเบาดับเป็น(บางครั้ง)เป็นตอนชลอเข้าไฟแดงครั บ

การใช้งานปกติ สตาร์ทเครื่องตอนเช้ารอบเครื่องอยู่ที่2000รอบแล้วจะ ค่อยๆลงมาอยู่ที่1500รอบประมาณ3-5นาที5ถ้าอากาศเย็นจะมีไอน้ำโชยออกท่อไอเสีย พอใช้งานรถไปซักหน่อยรอบเดินเบาจะอยู่ที่ประมาณ1000ร อบคือการใช้งานได้ปกติ การเข้าไฟแดงเมื่อเหยีบคลัชรอบเครื่องจะค่อยๆลดตามคว ามเร็วรถจะเข้าได้ตามปกติสุข

แต่ถ้าวันใหน(ไม่ปกติ)การชลอเข้าไฟแดงเมื่อเหยีบคลัช รอบเครื่องยนต์จะวูบลงมาเร็วอยูที่ประมาณ500-600รอบต้องลุ้นเอาว่าจะดับหรือไม่ดับ ถ้าดับ ก็สตาร์ทใหม่ทีเดียวติดรอบเครื่องติดตอนสตาร์ทที่200 0แล้วจะลงมาที่1500รอบแต่จะเร็วกว่าตอนเช้า แต่ถ้าเครื่องไม่ดับ เครื่องจะสั่นก็เลยปิดแอร์ให้แอร์ตัด เครื่องจะหายสั่นแล้วก็เปิดแอร์ใหม่ให้แอร์ทำงานรอบเ ครื่องจึงกับมาอยู่ที่1000รอบเหมือนเดิมครับอาการก็เ ป็นอย่างนี้นะครับ
kinginter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม