ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-06-2007, 05:12   #1
พจน์เทอร์โบ
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 พจน์เทอร์โบ is on a distinguished road
2เจโบ ลองเอามิกเซอร์ออก

พอดีเข้ามาอ่านเจอ มิกไร้วิญญาณเลยอยากลองดูมั่งครับ เครื่อง 2เจโบ เดิมๆมิกที่ใส่อยู่ 29 ม.ม. บูสต์อยู่ที่ 12 ปอนด์ใส่แรมด้าด้วยนะครับ ก็เลยทำการเอา TRC ออกทิ้งไปเลยแล้วก็เอามิกออก แล้วก็ทำท่อเป็นปากฉลามฝั่งลงไป กลางท่อก่อนเข้าลิ้นปีผีเสื้อ เสร็จก็ประกอบท่ออินเตอร์ สตาร์เครื่องด้วยน้ำมันก่อน จึงสลับเป็นแก๊ส เครื่องเดินเบาได้ไม่ดับ แต่ค่า AF บอกว่า บาง สเต็ปเริ่มต้นของแรมด้าของเก่าที่ใส่มิก เปิดไว้ที่ 46 เลยเพิ่มเป็น 70 แล้วลองไปขับดู ขับแบบธรรมดาได้ไม่มีปัญหาแต่พอกดคันเร่งจมบูสต์ตีไป 15 ปอนด์ แต่ขึ้นไม่เนียนหน้าทิ่มๆ AF บอกว่า หนา เลยลองปิดค่าบูสเตอร์ เป็น 0 ก็ ยังหนาอยู่ก็เลย เอาท่อที่ทำปากฉลาม มา ตัด ปากฉลามออก เพื่อให้รอบสูงไม่ดูด แก๊สเยอะแล้วลองดูอีกที คราวนี้ เนียนครับบูสไปที่ 14 ปอนด์แก๊สบางที่รอบ 6พัน เลยปรับบูสต์เตอร์ไปที่ 15 ก็ แจ่มเลย สรุป ไม่มีมิก บูสต์มาเร็วและเยอะกว่าเดิม ต่อไปก็จะลองอัตราการกินแก๊สดูแล้วจะมา เล่าให้ฟังอีกที่ครับ
พจน์เทอร์โบ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to พจน์เทอร์โบ For This Useful Post:
maxx (23-12-2009), THE MASS (09-07-2011), thugz (19-06-2010)