ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-09-2013, 19:36   #4
eakalakk
Junior Member

คะแนน: 0 eakalakk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
^^^อู่ใกล้ๆบ้าน ก่อนหน้า ก็เห็นมีรถเข้ามาติดกันเยอะ ...พวกรถวางเครื่องก็เยอะ กลับมาแก้งานก็มีบ้างเล็กน้อย ผมผ่านก็แวะเข้าไปดูผลงานก็ โอ เคดี ไม่รุ้ว่าในความเป็นจริง แก๊สมันต้องด้อยกว่าน้ำมันเล็กน้อยหรือเปล่า ...อีกอย่าง เคยอ่านเจอที่บอร์ดอื่นๆ ติดแก๊สหัวฉีดมา ต้องไม่มีกลิ่นแก๊สที่ปลายท่อ ของผมก็มีบ้างนะ

ปล.สงสัยเฉยๆครับ ถ้าได้เท่านี้ก็เอาเท่านี้แหละ แต่อยากรู้ว่า เหมือนๆกับคนอื่นๆหรือเปล่า ครับ
ทำให้ดีได้ครับแก๊สอะให้แรงเท่ากัน แต่ขอบอกว่าไม่ง่ายครับ
ต้องมีเงินทุนเอาไว้ลองเปลี่ยนหัวฉีดกับหม้อต้ม ต้องเจอช่างดีๆ
ต้องมีเครื่องมือวัดที่ดี ต้องมี...อีกหลายอย่างอะ ถ้าอยากทำก็
ลองลุยดูครับ จะได้ความรู้เยอะ ผมเคยผ่านมาหมดแล้วสุดท้าย
อยากแรงใช้น้ำมันเดิมๆครับ ขนาดเบนซิน 95 ยังเขกเลยอะออกเทนไม่ถึง อยากได้น้ำมันออกเทน100อ่า
eakalakk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม