ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-07-2009, 23:25   #12
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
ถูกต้องครับ วางกับคุณหนุ่ม เพราะฉะนั้นฝีมือการวางไม่ต้องพูดถึง การวางตำแหน่งค่อนข้างเนียน อย่างที่ทราบด้านหน้ารถ tiger กับ sportider ไม่มีพื้นที่เลยครับ เล็กมากๆ อยากจะยัดพัดลมตัวที่สองไว้เป่าช่วยที่แผงคอยล์ร้อนย ังไม่มีที่เลยครับ ไม่มีจริงๆ หน้ารถตอนนี้พัดลมแอร์ 1 ตัว แบบแบนลมแรงมาก....พัดลมหม้อน้ำ 2 ตัวอะครับ ความร้อนหม้อน้ำไม่เคยมีปัญหานิ่งสนิท ไม่ว่าร้อนแค่ไหน วิ่งอย่างไร เหลือแต่แอร์อะครับที่ยังมีปัญหา ว่าแต่ว่าท้ายรถตอนนี้มันเป็นถัง gas แล้วอะครับ แล้วจะวางที่ไหนดีอะครับแผงคอยล์ร้อน.....พี่หนุ่มแก แนะนำใต้ท้องบริเวณข้างๆเพลากลางประมาณกลางรถ สงสัยต้องไปเล็งหน่อย....ใครมีคำแนะนำดีๆหรือมีรูปถ่ ายแบบคุณ wk ขอดูหน่อยครับ เผื่อเป็น idea เพราะกลับบ้านจะให้พี่หนุ่มจัดการให้ครับ
ด้านท้ายผมก็มีถังแก๊สอยู่เช่นกันครับ ในรูปสังเกตุดี ๆ จะเห็นถังแก๊สห้อยอยู่ข้าง ๆ แผงแอร์เลย (มีด้านบนรถอีก 1 ถัง)

แต่ผมจะมีแผ่นฉนวนกันไว้ระหว่างแผงแอร์และถัง เผื่อมีการรั่วซึมของแก๊สจากวาว์ลไอแก๊สจะได้ลงล่าง

ไม่ไปที่มอเตอร์พัดลมครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wk7000 For This Useful Post:
sompol (03-04-2011)