ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-09-2010, 10:58   #2
piyaphong.j
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 piyaphong.j is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jack_NeverDie อ่านกระทู้
คือว่าผมติดแก็ส จะตัด ปั็มติ็ก ใส่หน้าคอนแทค (ตามรูป) ที่ไปยังปั็มติ๊กเลยได้ไหมครับ มีผลอะไรหรือเปล่า แบบว่าลองต่อแล้ว สตาร์น้ำมันปกติ สวิทไปใช้แก็สปกติ แต่ตอนลองสวิทซ์ กลับมาใช้น้ำมันโดยให้ต่อไฟที่จ่ายออกมาจาก FPC ไฟจะหายไปเลยมีผลให้ปั็มติ็กไม่ทำงานดับไปเลยครับ และอีกอย่างตัว FPC มันจ่ายแต่ 12 volt ออกมาครับรอบเดินเบาเห็นใน manual บอกว่าต้อง 9 volt ครับหรือว่ามันจะเจ๊งไปแล้ว เครือง 2JZ-GE ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
คิดว่าน่าจะต่อผิดคับ ลองนำสายไฟเส้นที่เข้า FPC ที่ตัดออกจากกัน ปลายหนึ่งเข้าขั้ว 30 และอีกปลายไปเข้าขั้ว 87 ส่วนขั้ว 85 ให้ต่อจาก ST switch และขั้ว 86 ต่อลง Ground คับ เป็นการตัดต่อปกติเพียงใช้ Relay เข้ามาช่วยคับ
piyaphong.j is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม