ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-03-2008, 11:09   #2
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
ช่างมั่วแล้วครับ .....

ผมใช้ใช้ 2JVVTI มะเห็นเป็นไรเลย ไม่เคยแบ๊คไฟแม้แต่ครั้งเดียว ....

จูนบางจูนหนายังไงก็ไม่เคยแบ๊คไฟเลย ....

มันอยู่ที่ฝีมือช่างครับ ... ใครที่บอกว่า ถ้าจะติดแก็ส อย่าใช้เครื่อง VVTi ผมว่า อู่นี่ทำไม่เป็นอะ ...

ส่วนเรื่องทนไม่ทนผมก็ไม่แน่ใจล่ะครับต้องลองใช ้ดู ส่วนที่ว่าต้องใช้ไมล์ของ VVT อันนี้ก็ไม่ทราบแต่รถผมใช้ไมล์เดิมของ Isuzu เลยอะครับ

เรื่อง VV จะทำงานหรือไม่ มันอยู่ที่ช่างวายสายนะครับ .... ไมล์ไม่น่าเกี่ยว ...

ป.ล.รถผมติดแก็สระบบ วาริฯ นะครับไม่ใช่หัวฉีด ..
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม