ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-03-2013, 16:59   #39
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantan อ่านกระทู้
สำหรับผมกำลังจะติดหม้อน้ำใต้ท้องเพิ่มอีก 1 ใบนะครับ การแก้ไขของผมนะครับ

1) เปลี่ยนหม้อน้ำเป็นอะลูมิเนียมนะครับจะแก้ปัญหาได้สำ หรับหลายๆ คนนะครับ สำหรับผมก็แก้ได้นะครับ แต่ว่าพอขึ้นเขา หรือ วิ่งช่วงเมษา ด้วยความเร็ว 140 - 160 เป็นเวลานานไปต่างจังหวัดความร้อนจะขึ้นนะครับ แต่ช่วงอื่นของผมทั้งปีไม่มีปัญหานะครับ มีปัญหาตอนเฉพาะช่วงเมษา และขับตอน 2 -3 โมงซึ่งเป็นช่วงที่อากาศร้อนจัดนะครับ ดังนั้นผมคิดว่าอะลูมิเนียมจะจบสำหรับหลายๆ คนนะครับ
2) ตอนนี้ผมจะติดหม้อน้ำของรถตู้เพิ่มอีก 1 ใบนะครับ ผมคิดว่าหน้าจะจบนะครับ เพราะหม้อน้ำเดิมๆ ของเครื่องจะใหญ่มากนะครับ จุน้ำประมาณ 11 ลิตรและมาพร้อมกับพัดลมไฮดรอลิค

อนึ่งรถรุ่นใหม่ๆ ตอนนี้หม้อน้ำจะออกแบบมาให้มีความถึของหลอดน้ำมากและ มีขนาดใหญ่แต่บาง เพื่อให้การระบายความร้อนได้ดี แต่สำหรับเรารถแปลงพื้นที่ไม่พอจำเป็นต้องหนาเป็นเรื ่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้นะครับ
ติดตั้งเสร็จแล้วถ่ายรูป กับ ผลหลังติด มาแชร์บ้างนะครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม