ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-06-2010, 09:35   #64
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
หลังจากที่ผมเปลี่ยนสายท่อยางใหม่แล้ว เปลี่ยนกรองเบนซินด้วย ได้ใช้งานอยู่จนถึงตอนนี้ เครื่องยนต์ยังทำงานปกติครับ อัตราการเร่งเครื่องตอบสนองได้ดีเป็นปกติครับ

เมื่อหลายวันก่อนผมแจ้งว่า ปั๊มเชลล์ที่สามแยกบางบอน มี VPower เบนซิน 95 นั้น บัดนี้ ได้เปลี่ยนเป็น Vpower Gasohol 95 ไปเรียบร้อยแล้ว ทั้งๆที่ ช่วงนั้น พนีกงานเขายืนยันเสียงแข็งว่า ปั๊มของเขา ยังไม่มีนโยบายเปลี่ยนชนิดน้ำมันเบนซินครับ
ยืนยันว่าปั๊มเชลล์ทุกปั๊มในไทย ไม่มี v power benzene แล้วครับ มีแต่ v power gasohol 95 แทน หรือเรียกอีกชื่อว่า VPG เด็กปั๊มจะรู้จักกันดีครับ...ที่ทราบเพราะผู้บริการเ ชลล์แจ้งยกเลิกผ่านทางสื่อแล้วครับ ในวันเปิดตัว VPG ใหม่....ดังนั้นเหลือแต่ตระกูลที่มีส่วนผสมของ gasohol ทั้งหมดครับ.....ตอนนี้ผมหันมาเติมเลี้ยงถังด้วย เบนซิน 91 ของ esso มานานแล้ว ส่วนชีวิตจริงใช้ LPG ครับ
..คนที่ต้องการ 95 น่าจะต้องพึ่งปั๊มแบรนด์เล็ก พวกเช่น TPI หรือปั๊มที่ชื่อ RB service เห็นมีหลายสาขา เหมือนกันแทนนะครับ....
volvoman is offline  
The Following 2 Users Say Thank You to volvoman For This Useful Post:
kazuya (24-06-2010), tee25 (26-10-2010)