ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-09-2008, 10:24   #14
สอง
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 สอง is on a distinguished road
จขกท.ผมแนะนำให้ไปเช็คโค๊ดกับคุณเฒ่า Music Plus เป็นอันดับแรกเลยครับ หลังจากที่คุณได้เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 9/43 จากร้านชายมาแล้ว ผมก็ได้ไปเปลี่ยนตามคุณบ้าง (http://www.clubjz.net/showthread.php?t=21278&page=1) เปลี่ยนเสร็จแล้วรถก็ยังวิ่งอืดอยู่ ผมละงงเลย ผมก็เลยตัดสินใจไปหาคุณเฒ่าให้แกไล่สายให้ ก็เจอจุดผิดอยู่ 3 จุด ได้แก้ให้เลย แต่ปรากฏว่ากล่อง ECU ของผมมันมีปัญหาตรงจุดควบคุมหัวฉีดน้ำมัน นี่ก็กำลังลองซ่อมอยู่ แต่วิ่งแก็สได้ ผมปรากฏว่า รถวิ่งคนละเรื่องกับตอนจะเข้าเลยครับ วิ่งดีขึ้นมากๆ อัตราเร่งดีขึ้นผิดหูผิดตา แต่ก็มาเจอปัญหากับเบรคอีก คือรถผมวิ่งๆ ไปเบรคจะค่อยจับตัวเองจนล้อฝืด ต้องจอดรถดับเครื่องเป็นระยะให้เบรคมันคลายตัวออกไม่ งั้นไปต่อไม่ได้มันล๊อคแน่นเลย สำหรับเฟืองท้าย 9/43 ผมว่ารอบปลายมันจัดไปหน่อยรถวิ่งประมาณ 130-140 แต่รอบขึ้นสูงมาก นี่ถ้ามีเวลาผมจะเอา 9/43 กลับไปเทิร์นร้านชายเอา 9/41 มาใช้ครับ คิดว่า 9/41 คงลงตัวพอดีๆ
สอง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม